

# WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA

## CHUO CHA UALIMU TABORA



### UJENZI WA BWENI LA WASICHANA

#### MKATABA WA UJENZI

##### A: MASHARTI MAALUM YA MKATABA

1	MWAJIRI	MKUU WA CHUO CHUO CHA UALIMU TABORA TC S. L. P. 320 TABORA KNY: KATIBU MKUU WIZARA YA ELIMU SAYANSI NA TEKNOLOJIA
2	JINA NA ANWANI YA FUNDI ( <i>Mwajiriwa</i> )	Jina: BROWN JORDAN NJAHANI Anwani: S.L.P 603 MOROGORO Simu: 0789-734576
3	ENEO LA UJENZI	CHUO CHA UALIMU TABORA
4	MAELEZO YA KAZI KWA UFUPI	KUJENGA JENGO LA BWENI LA WATU 80 KUANZIA MWANZO MPAKA KUKAMILIKA KWA AJILI YA MATUMIZI HUSIKA (KUFANYA KAZI ZOTE ZA UASHI, USEREMALA, UMEME NA BOMBA, KAMA ILIVYOONESHWA KWENYE JEDWALI LA KAZI)
5	GHARAMA YA UFUNDI (+ <i>Skills Development Levy</i> <i>4.5% of work service</i> ):	TSHS 26,000,000/= SHILINGI MILIONI ISHIRINI NA SITA TUU.

6	<b>MUDA WA MKATABA</b> (Tangu Kusainiwa kwa Mkataba):	Tarehe ya Kusaini. <b>25/01/2022</b> Muda: <b>90 – SIKU</b> Tarehe ya Kuanza Kazi. <b>25/01/2022</b> Tarehe ya Kumaliza Kazi. <b>25/04/2022</b>
7	<b>MASHARTI YA MALIPO:</b>	<ul style="list-style-type: none"> <li>• Hakuna Malipo ya Awali</li> <li>• Fundi atalipwa kila baada ya sehemu ya kazi husika kukamilika, kukaguliwa na kuthibitishwa.</li> </ul>

**B: MASHARTI YA JUMLA MKATABA**

1. Mwajiri atatoa vifaa vyote vya ujenzi kulingana na maelekezo ya Mtaalamu Mshauri. Zaidi ya hayo mwajiri atatoa maji na umeme.
2. Mwajiri atatoa vitendea kazi vyote kama “concrete mixer”, toroli, karai, ndoo, chepe, ngazi, n.k.
3. Fundi atafanya kazi kwa mujibu wa mchanganuo wa kazi na mwongozo wa Mtaalamu Mshauri, kwa umakini na uhodari wa hali ya juu wa kiufundi.
4. Fundi asipofanya kazi yake vizuri, Mwajiri ana haki ya kumsimamisha kazi na kulipa hasara zote zilitokana na uzembe au makusudi.
5. Fundi atatoa maelekezo ya kazi kwa vibarua wake na mafundi wote aliowaajiri na kuhakikisha kazi inafanywa kulingana na taratibu za kiujenzi.
6. Fundi kwa wakati wote anatakiwa kuhakikisha yeye pamoja na mafundi wake wanazingatia nidhamu na tabia njema na asiajiri kabisa mtu asiyekuwa na utaalumu au ujuzi wa kutosha.
7. Fundi atahusika na vitendo (*kama wizi, uharibifu wa mali za chuo*) vyote vinavyofanywa na mafundi wake na mtu yeyote anayefanya kazi chini ya usimamizi wake.
8. Fundi kwa wakati wote ahakikishe kuwa eneo la kazi linakuwa safi na salama na pia pindi kazi iishapo ahakikishe vifaa vyote vilivyosalia katika eneo la ujenzi kama mabaki vimewekwa sehemu husika na kuacha eneo likiwa safi na salama.
9. Ni marufuku Fundi au mafundi kuja kazini akiwa ametumia aina yoyote ya madawa ya kulevya, unywaji wa pombe na kuvuta bangi eneo la chuo. Ikibainika atachukuliwa hatua.
10. Mwaajiri hatahusika na malipo yoyote kwa mafundi wasaidizi na vibarua.
11. Kiasi cha asilimia 5% ya kiasi cha mkataba kitashikiliwa na Mwajiri kwa muda wa Miezi Mitatu baada ya kazi kukamilika (*Retention Money*) na kulipwa mara baada ya ukaguzi wa mwisho kufanyika.
12. Kiasi cha asilimia 4.5% kitakatwa na kuwasilishwa mamlaka ya mapato Tanzania (T.R.A) ikiwa ni kwa ajili ya SDL. (*Skills Development Levy 4.5% of work service*)

13. Ucheleweshaji wa Kazi:

- Ucheleweshaji wa kazi uliosababishwa na fundi, fundi atapewa adhabu ya kulipa kiasi sawa na hasara iliotokana na ucheleweshwaji huo.

14. Ucheleweshaji wa Vifaa na Malipo:

- Ucheleweshaji uliosababishwa na Mwajiri (*kutokana na fedha au vifaa*), Fundi ataongezewa muda wa kumaliza kazi.

15. Uvunjwaji wa Mkataba:

- Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Mafundi walioko chini yake au vibarua wake watajihusisha na wizi wa vifaa vya ujenzi au mali yoyote ya Chuo.
- Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Fundi wake hatazingatia taratibu za ujenzi au ubora wa kiufundi katika kazi yake, ikiwemo kufuata michoro au maelekezo ya Mtaalamu Mshauri.
- Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Mafundi kupigana au kuonesha viashiria vya aina yoyote ya kuhatarisha kuvunja amani katika eneo la kazi.
- Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Mafundi kuwa na mahusiano ya kimapenzi na wanachuo na hatua kali zitachukuliwa.

**MWAJIRI:**

Saini: .....

Jina: PATRICK B. SITTA

SIMU: 0767- 908 900

Cheo: KAIMU MKUU WA CHUO

Tarehe: 25/01/2022

**FUNDI:**

Saini: .....

Jina: BROWN J. NJAHANI

SIMU: 0789 -734 576

Cheo: FUNDI MKUU

Tarehe: 25/01/2022

**SHAHIDI WA MWAJIRI**

Saini: .....

Jina: DEBONIA P. KIPAKE

SIMU: 0765-819682

Cheo: MKARABATI WA CHUO

Tarehe: 25/01/2022

**SHAHIDI WA FUNDI**

Saini: .....

Jina: SIKUJUA E. BUHOLELA

SIMU: 0758 - 026 576

Cheo: M/MKUU MSAIDIZI S/M  
MWENGE

Tarehe: 25/01/2022

SUMMARY OF LABOUR FOR DORMITORY		
ITEM	DESCRIPTION	AMOUNT
1.0	Element Nr.1 - Substructure	6,000,000/=
2.0	Element Nr.2 - Walls	3,000,000/=
3.0	Element Nr.3 - Roofing	3,000,000/=
4.0	Element Nr.4 - Doors	810,000/=
5.0	Element Nr.5 - Windows	690,000/=
6.0	Element Nr.6 - Finishings	6,000,000/=
7.0	Element Nr.7 - Painting & Decorations	3,000,000/=
8.0	Element Nr.8 - Electrical Installations	1,500,000/=
9.0	Element Nr. 9 - Plumbing works	2,000,000/=
<b>TOTAL LABOUR COST</b>		<b>26,000,000/=</b>